Mới đây, Sở Xây dựng Hà Nội đã phát đi thông báo về việc mở bán 120 căn nhà ở xã hội tại dự án khu nhà ở Ecohome 3 trong đợt 2 với giá 16,3 triệu đồng/m2.
Theo đó, các căn hộ có diện tích từ 39,9m² đến 69,7m². Giá trị dao động từ 650 triệu đồng đến hơn 1,1 tỷ đồng mỗi căn. Đáng lưu ý, chỉ những khách hàng đã thuê nhà ở xã hội tại dự án này đủ 5 năm mới đủ điều kiện nộp hồ sơ mua.
Dự án nằm tại ô đất ký hiệu B11-HH2, khu Bắc Cổ Nhuế - Chèm, phường Đông Ngạc, TP Hà Nội. Chủ đầu tư dự án là Công ty Cổ phần Đầu tư và Thương mại Thủ Đô.
Dự án Ecohome 3 có tổng cộng 1.456 căn hộ, trong đó 1.008 căn nhà ở xã hội. Trước đó, Sở Xây dựng đã đưa ra cảnh báo và nghiêm cấm việc lợi dụng chính sách nhà ở xã hội để thu tiền không đúng quy định, nhằm bảo vệ quyền lợi của người dân.
Địa chỉ tiếp nhận và hướng dẫn hồ sơ duy nhất tại: Tầng 11 tòa A3, Tòa nhà Ecolife Capitol, số 58 Tố Hữu, phường Trung Văn, quận Nam Từ Liêm, thành phố Hà Nội.
Điện thoại: 0856358058
Sở Xây dựng Hà Nội lưu ý một số nội dung liên quan đến việc Mua, Thuê mua và Thuê nhà ở xã hội trên địa bàn Thành phố Hà Nội như sau:
Chủ đầu tư chỉ tiếp nhận hồ sơ nộp tại địa điểm duy nhất nêu trên.
Các hộ gia đình, cá nhân được đăng ký mua, thuê, thuê mua nhà ở xã hội tại Dự án nêu trên: các đối tượng theo quy định tại Điều 76, 77, 78 của Luật Nhà ở 2023 và đủ điều kiện được mua, thuê, thuê mua nhà ở xã hội theo quy định của pháp luật hiện hành về nhà ở.
Yêu cầu người đứng đơn trực tiếp nộp hồ sơ, ký giấy biên nhận hồ sơ và đăng ký nguyện vọng diện tích căn hộ.
Các Giấy tờ kèm theo đề nghị nộp bản sao chứng thực (giấy xác nhận thường trú, tạm trú, chứng minh thư, căn cước công dân …vv).
Người nộp hồ sơ chịu trách nhiệm về tính trung thực và chính xác khi kê khai hồ sơ.